Ee. Duk 'yan ƙasashen waje da ke zama a Thailand da dogon lokaci, ciki har da masu riƙe da Destination Thailand Visa (DTV), ana buƙatar su sanar da adireshinsu ga hukumomin shige da fice na Thailand kowane kwanaki 90. Wannan wani wajibi ne na doka a ƙarƙashin dokokin shige da fice na Thailand wanda ke aiki ba tare da la'akari da nau'in biza ba.
Yawancin masu riƙe biza ta DTV ba sa iya amfani da tsarin rahoton hukuma na kan layi a https://tm47.immigration.go.th/tm47/ domin tsarin yanar gizo yana buƙatar cewa an riga an yi sanarwa a zahiri aƙalla sau ɗaya. Duk lokacin da mutum ya fita sannan ya sake shigowa Thailand, hakan yana sake saita matsayin sanarwarsa, wanda ke buƙatar wani ziyarar a zahiri kafin sanarwar kan layi ta sake samuwa.
Keɓaɓɓiyar banda ita ce idan mai riƙe bizar DTV ya kammala ƙarin lokaci na watanni 6 sau ɗaya yayin da yake cikin Thailand. Bayan wannan ƙarin lokaci a cikin ƙasa, rahoton kwanaki 90 na gaba zai zama mai cancanta a mika ta hanyar tsarin kan layi na hukuma.
Duk da haka, ga mafi yawan masu DTV waɗanda ke yawan tafiya ko ba sa tsawaita bizar su a cikin ƙasar, rahoton kan layi ba zaɓi ba ne. Wannan yana nufin dole ku yi ɗaya daga cikin waɗannan:
Rashin mika rahoton kwanaki 90 a kan lokaci yana haifar da hukunci masu tsanani:
Tunda mafi yawan masu riƙe DTV ba za su iya amfani da tsarin yanar gizo ba, muna samar da wata madadin mai dacewa:
Rahotanni Guda: ฿500 a kowane rahoto (1-2 reports)
Kunshin mai yawa: ฿375 a kowane rahoto (4 or more reports) - Ajiye 25% a kowane rahoto
Kiredit ba sa ƙarewa - cikakke ga masu riƙe da Destination Thailand Visa (DTV) da ke shirin zama na dogon lokaci
Kasance tare da ɗaruruwan masu riƙe DTV waɗanda suke amincewa da mu wajen yin rahoton kwanaki 90. Mai sauƙi, abin dogaro, babu wata wahala.
Idan kuna da wasu tambayoyi game da rahoton kwanaki 90 don masu bizar DTV, tawagar mu a shirye take ta taimaka.